ชนะเลิศ
การอบแห้งมะม่วงน้ำดอกไม้โดยการใช้ลมร้อนเสริมพลังงานแสงอาทิตย์และอินฟราเรดแบบเป็นช่วงมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
รองชนะเลิศอันดับ 1
การศึกษาการลดความชื้นใบและลําต้นมันสําปะหลังโดยเครื่องอบลดความชื้นแบบถังหมุนเพื่อเป็นอาหารสัตว์มหาวิทยาลัยขอนแก่น
รองชนะเลิศอันดับ 2
การออกแบบเครื่องพาสเจอร์ไรซ์น้ำมะพร้าวโดยการให้ความร้อนแบบโอห์มมิคมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก
รางวัลชมเชย
การออกแบบและสร้างเครื่องต้นแบบของเครื่องล้างไบโอดีเซลด้วยไบโอชาร์สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิทยาเขตชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
รางวัลชมเชย
ระบบการต่อเครื่องสูบน้ำทางการเกษตรและวัดค่าด้วยเทคโนโลยี IoTมหาวิทยาลัยแม่โจ้
ชนะเลิศ
การออกแบบและสร้างเครื่องต้นแบบของเครื่องล้างไบโอดีเซลด้วยไบโอชาร์สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิทยาเขตชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
รองชนะเลิศอันดับ 1
เครื่องหยอดกาวในไลน์ผลิตรถไถเดินตามมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
รองชนะเลิศอันดับ 2
การออกแบบเครื่องพาสเจอร์ไรซ์น้ำมะพร้าวโดยการให้ความร้อนแบบโอห์มมิคมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก
รางวัลชมเชย
การศึกษาการลดความชื้นใบและลําต้นมันสําปะหลังโดยเครื่องอบลดความชื้นแบบถังหมุนเพื่อเป็นอาหารสัตว์มหาวิทยาลัยขอนแก่น
รางวัลชมเชย
ผานไถหัวหมูแบบสองทิศทางพ่วงรถไถเดินตาม 14 แรงม้าสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร
ชนะเลิศ
การออกแบบเครื่องพาสเจอร์ไรซ์น้ำมะพร้าวโดยการให้ความร้อนแบบโอห์มมิคมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก
รองชนะเลิศอันดับ 1
การอบแห้งมะม่วงน้ำดอกไม้โดยการใช้ลมร้อนเสริมพลังงานแสงอาทิตย์และอินฟราเรดแบบเป็นช่วงมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
รองชนะเลิศอันดับ 2
การออกแบบและสร้างเครื่องต้นแบบของเครื่องล้างไบโอดีเซลด้วยไบโอชาร์สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิทยาเขตชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
รางวัลชมเชย
ระบบการต่อเครื่องสูบน้ำทางการเกษตรและวัดค่าด้วยเทคโนโลยี IoTมหาวิทยาลัยแม่โจ้
รางวัลชมเชย
การพัฒนาระบบโรงเรือนเกษตรอัจฉริยะเพื่อการควบคุมอุณหภูมิสําหรับการปลูกมะเขือเทศมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน
ชนะเลิศ
การประยุกต์ใช้เทคนิคการเรียนรู้เชิงลึกเพื่อแบ่งชั้นคุณภาพมะเขือเทศพันธุ์เพอร์เฟค โกล 111คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น
รองชนะเลิศอันดับ 1
การศึกษาคุณลักษณะเฉพาะการเป็นแบตเตอรี่ของไบโอชาร์มหาวิทยาลัยแม่โจ้
รองชนะเลิศอันดับ 2
การออกแบบเครื่องกลับกองปุ๋ยหมักสำหรับการกลับกองปุ๋ยหมักแบบกองแถวยาวมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
รางวัลชมเชย
ผลกระทบของการใช้คลื่นอัลตร้าโซนิคต่อปริมาณปริมาณฟีนอลลิคทั้งหมดและปริมาณฟลาโวนอยด์ ทั้งหมดจากหอมใหญ่ (Allium cepa L.)มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา
รางวัลชมเชย
การผลิตฟิล์มชีวภาพจากเปลือกทุเรียนร่วมกับสารสกัดจากพืชตระกูลขิงสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิทยาเขตชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
ชนะเลิศ
การศึกษาการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากวัสดุเหลือใช้ทางการเกษตรมหาวิทยาลัยขอนแก่น
รองชนะเลิศอันดับ 1
การออกแบบและสร้างเทรลเลอร์แบบถอดประกอบได้ของรถไถเดินตามสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร
รองชนะเลิศอันดับ 2
การศึกษาดินถล่มด้วยแบบจําลอง STEP-TRAMMมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
รางวัลชมเชย
การพัฒนาเครื่องควบคุมระบบน้ำหยดอัตโนมัติมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
รางวัลชมเชย
การประมาณค่าการใช้น้ำของพืชอ้างอิงโดยใช้ข้อมูลสภาพอากาศร่วมกับอัลกอริทึมการเรียนรู้ของเครื่องสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิทยาเขตชุมพรเขตรอุดมศักดิ์
ชนะเลิศ
การศึกษาและปรับปรุงเครื่องหยอดเมล็ดพันธุ์ลงถาดเพาะกล้าอัตโนมัติเพื่อการหยอดเมล็ดพันธุ์ที่มีความหลากหลายสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร
รองชนะเลิศอันดับ 1
การศึกษาปัจจัยที่มีผลต่อคุณภาพการฉีดพ่นสารด้วยอากาศยานไร้คนขับมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน
รองชนะเลิศอันดับ 2
การผลิตเชื้อเพลิงอัดเม็ดชีวมวลจากวัสดุเหลือทิ้งทางการเกษตรคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น
รางวัลชมเชย
การเปรียบเทียบความสามารถในการเพิ่มออกซิเจนในน้ำเพื่อการเกษตรระหว่างน้ำประปาและน้ำที่ผ่านกระบวนการกรองโดยใช้วิธีการสร้างฟองอากาศขนาดเล็กด้วยปั้มขนาด 1 แรงม้าคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น
รางวัลชมเชย
การศึกษาปัจจัยที่มีผลต่อการอัดเม็ดเชื้อเพลิงชีวมวลจากใบตะไคร้แห้งและแกลบคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น
ชนะเลิศ
ทีม นายฮ้อยคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น
รองชนะเลิศอันดับ 1
ทีม แขนกลคนเปลี่ยนโลกมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก
รองชนะเลิศอันดับ 2
ทีม แขนกลซิ่งคณะเทคโนโลยีและการจัดการอุตสาหกรรม มจพ. วิทยาเขตปราจีนบุรี
รองชนะเลิศอันดับ 2
ทีม Harmonicมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา
รางวัลชมเชย
ทีม SUT Machine Handมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
รางวัลชมเชย
ทีม Ivan Liamคณะวิศวกรรมศาสตร์ กำแพงแสน มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน